AAA
Appearance
AAA, Triple A, ko Triple-A shi ne farkon haruffa uku ko taƙaice wanda zai iya nufin to:
Mutane
[gyara sashe | gyara masomin]- AA Attanasio, marubucin almara na kimiyya
Tashar jiragen sama
[gyara sashe | gyara masomin]- Filin jirgin sama na Anaa a cikin Faransanci Polynesia (lambar filin jirgin saman IATA AAA)
- Filin jirgin saman Logan County (Illinois) (lambar filin jirgin saman FAA AAA)
Arts, nishaɗi, da kafofin watsa labarai
[gyara sashe | gyara masomin]Wasanni
[gyara sashe | gyara masomin]- AAA (masana'antar wasan bidiyo) rukuni na manyan wasannin bidiyo na kasafin kuɗi
- TripleA, tushen wargame mai buɗewa
Kiɗa
[gyara sashe | gyara masomin]Ƙungiyoyi da lakabobi
[gyara sashe | gyara masomin]- AAA (band), ƙungiyar mawaƙa ta Japan
- Against All Authority ( -AAA- ) ƙungiyar ska-punk ta Amurka
- Mala'iku & Airwaves, wani madadin dutsen Amurka, wanda kuma ake kira "AVA"
- Sau Uku A (ƙungiyar kiɗa) ƙungiyar trance ta Dutch
Ayyuka
[gyara sashe | gyara masomin]- "AAA", waƙa ta shida akan <i id="mwLQ">City</i> (Strapping Young Lad album)
- <i id="mwMA">AAA</i> (EP) wani ƙaramin wasan kwaikwayo ne da ƙungiyar AAA ta Najeriya ta yi
- Samun damar Duk Yankuna, jerin faifan CD na kiɗa ta ƙungiyar wasan ƙwallon ƙafa ta Scotland Runrig
- Sau Uku A, wani sunan Adult Alternative Songs, mai rikodin ginshiƙi wallafa Allon tallace-tallace
Sauran amfani a cikin zane -zane, nishaɗi, da kafofin watsa labarai
[gyara sashe | gyara masomin]- Madadin kundin manya, tsarin rediyo
- AAA, lambar samarwa don 1970 Doctor Who serialhead daga Space
- <AAA> ( Aces of ANSI Art ) ƙungiyar fasahar dijital don ƙirƙirar da rarraba fasahar ANSI (1989-1991)
- AAA, manga na Jafananci na Haruka Fukushima
- Anbanavan Asaradhavan Adangadhavan, fim ɗin Tamil a cikin 2017
Brands da kamfanoni
[gyara sashe | gyara masomin]- Advanced Accelerator Aikace -aikace, kamfanin radiopharmaceutical
- Ansett Ostiraliya, kamfanin jirgin sama na Australiya (lambar jirgin saman ICAO AAA)
- Abokan Artwararrun Mawakan Amurka, gidan kayan gargajiya da kasuwancin tallan fasaha
- Abokan Artists na Argentine, ɗakin fina -finan Argentina
Gwamnati da siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]Hukumomin gwamnati
[gyara sashe | gyara masomin]- Gudanar da Daidaita Noma, wata hukuma ce ta gwamnatin Amurka da aka kirkira a cikin shekara ta 1930
- Puerto Rico Aqueducts and Sewers Authority (AAA a cikin Mutanen Espanya)
- Dokar Daidaita Noma ta 1933, dokokin tarayya na Amurka
- Dokar daidaita aikin gona na 1938, dokokin tarayya na Amurka
Kungiyoyin siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]- Alianza Americana Anticomunista ("American Anticommunist Alliance" a cikin Mutanen Espanya) ƙungiya mai zaman kanta ta Colombia, 1978-1979
- Alianza Apostólica Anticomunista, a Spain
- Anti-Austerity Alliance, wata jam'iyyar siyasa a Ireland
- Anticommunist Alliance na Argentina, ƙungiyar mutuwa ta Argentina a tsakiyar 1970s
Ƙungiyoyi
[gyara sashe | gyara masomin]
Kungiyoyin fasaha
[gyara sashe | gyara masomin]- Associationungiyar Mawakan Allied, wata ƙungiya mai baje kolin a London da aka kafa a cikin shekara ta 1908
- Mawakan Abstract na Amurka, ƙungiya ce ta masu zane-zane da aka kafa a cikin shekara ta 1936 don haɓakawa da haɓaka fahimtar jama'a game da zane-zane.
- Ƙungiyar Ƙwararrun Mawakan Amurka
- Taskar Amsoshi ta Amurka, Taskar Smithsonian Institution a Washington, DC
- Asiya Art Archive, ƙungiya mai zaman kanta wacce ke yin rikodin tarihin kwanan nan na fasahar zamani a Asiya
Ƙungiyoyin Motoci
[gyara sashe | gyara masomin]- American Automobile Association, kulob na mota, wanda kuma ake kira "Triple A"
- Ƙungiyar Motocin Australiya
Sauran ƙungiyoyi
[gyara sashe | gyara masomin]
- Shirin Karfafawa Matasa-An-Alleyway, San Francisco, California
- Ƙungiyar Tabbatar da Adventist
- American Academy of Actuaries
- Ƙungiyar Ƙididdiga ta Amirka
- Ƙungiyar Ambulance ta Amirka
- Ƙungiyar Anthropological American
- Ƙungiyar sasantawa ta Amurka
- Ƙungiyar Tsohuwar Jirgin Sama
- Ƙungiyar 'yan saman jannati masu zaman kansu
- Ƙungiyar Archaeological Australia
Kimiyya da fasaha
[gyara sashe | gyara masomin]Biology da magani
[gyara sashe | gyara masomin]- AAA sunadarai (ATPases hade da ayyuka daban -daban na salula)
- Ciwon mara aortic aneurysm
- Ƙungiyar Anatomists ta Amirka
- Anti-actin garkuwar jiki
- Cavaticovelia aaa (aaa treader) kwari daga Hawaii
- Sau uku-A ciwo
- AAA, codon don amino acid Lysine
Kimiyya
[gyara sashe | gyara masomin]- Amalgam (sunadarai) wanda aka wakilta a cikin rubutun alchemical medieval tare da "aaa"
- Amino acid bincike
- Aromatic amino acid
- Arylalkanolamine
- Asymmetric allylic alkylation
Kwamfuta
[gyara sashe | gyara masomin]- AAA, mafi girma daga cikin matakai uku na isa ga rukunin yanar gizon da aka auna ta jagororin Samun Abubuwan Yanar Gizo
- AAA chipset, kayan masarufi don komfutar Amiga komputa
- AAA (tsaro na kwamfuta) "Tabbatacce, Izini da Ƙididdiga", ikon samun dama, aiwatar da manufofi da tsarin duba tsarin kwamfuta.
- ASCII ta daidaita bayan ƙari, lambar BCD ta Intel
Sauran amfani a kimiyya da fasaha
[gyara sashe | gyara masomin]- AAA, matsayi a kan sikelin haruffan haruffa (darajoji biyu sama da "sa A")
- Batirin AAA, madaidaicin girman busasshen sel
- Kyautar Nasarar Amateur na Ƙungiyar Astronomical na Pacific
- Analog-analog-analog, ƙira don rikodin analog
- Angle-angle-angle, duba Kamani (geometry)
- Makamai masu linzami
Wasanni
[gyara sashe | gyara masomin]- Amateur Athletic Association na Ingila
- American Airlines Arena, filin wasanni da nishaɗi a Miami, Florida, da kuma wurin gidan Miami Heat
- Arkansas Activities Association, babbar hukumar gudanar da wasannin makarantar sakandare a waccan jihar ta Amurka
- Ƙungiyar Wasannin Wasannin Asiya
- Lucha Libre AAA Worldwide, gabatarwar kokawar Mexico wacce aka fi sani da "AAA" (daga tsohon sunan Asistencia Asesoría y Administración )
- Montreal AAA, tsohuwar ƙungiyar 'yan wasa ta Kanada
- Triple-A (wasan ƙwallon baseball) mafi girman matakin ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon Arewacin Amurka
Sauran amfani
[gyara sashe | gyara masomin]- "Shiga duk fannoni", wani nau'in wucewar bayan gida
- AAA, mafi kyawun ƙimar kuɗi
- Ayyukan taimakon dabbobi, nau'in maganin da ya shafi dabbobi a matsayin nau'in magani
- Harshen Ghotuo (ISO 639-3 lambar yare aaa)
- Lambar Morse don "maharin jirgin sama", wanda aka yi amfani da shi tare da SOS
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- A (rarrabuwa)
- AA (disambiguation)
- AAAA (disambiguation)
This disambiguation page lists articles associated with the same title. If an internal link led you here, you may wish to change the link to point directly to the intended article. |